เสาร์

เสาร์

Guest

ขอตารางเรียนค่ะ พ.ย. ธ.ค. (1155 views)

4 Nov 2012 10:46

พี่เสาร์จะให้น้องสาวเรียนครบ 15 ชั่วโมงแล้วค่ะ ขอตารางอีกครั้งนะคะ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าพี่จะได้เรียนแล้ว ไม่ทราบว่าคุณครูคนไหนจะเป็นคนสอนคะ ยังเป็นครูเสริฐคนเดิมรึเปล่า

เสาร์

เสาร์

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

5 Nov 2012 10:20 #1

ส่งให้เรียบร้อยแล้วค่ะ ช้าหน่อย เมื่อวานไม่อยู่ค่ะ ถ้าซิตี้คันเดิม เป็นครูเสริฐเหมือนเดิมค่ะ คันใหม่ยังไม่รู้ว่าใครจะสอน สงสัยอยู่ว่าจะจอดอยู่เฉยๆหรือป่าว 555 ยังไม่ได้ไปเอารถเลยค่ะ รับรถได้ตั้งแต่วันที่ 7 พย แต่หมอดูยังไม่บอกวันและเวลามาเลยค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

เสาร์

เสาร์

Guest

5 Nov 2012 21:27 #2

ได้ของใหม่แล้วด้วย รับ พ.ย. หรือคะ ของพี่ รับ ธ.ค. ค่ะ ยังไม่รู้วันเลยค่ะ
จะขอจองเวลาเรียนของน้อง
มะปราง จะขอลงเรียนเพิ่มจากเดิม 8 ชั่วโมง เป็น 15 ชั่วโมง
วันอังคารที่ 27 พ.ย. 09.00 - 12.00 น. 3 ชั่วโมง
วันพฤหัสบดีที่ 29 พ.ย. 09.00 - 13.00 น. 4 ชั่วโมง
วันเสาร์ที่ 1 ธ.ค. 14.00 - 17.00 น. 3 ชั่วโมง
และวันพุธที่ 5 ธ.ค. 13.00 - 18.00 น. 5 ชั่วโมงค่ะ
ถ้ามีคนจองแล้ว ช่วยเลื่อนเวลาภายในวันนั้น แต่ไม่เกิน 17.00 น. ให้ด้วยนะคะ
และขอตารางเรียนสรุปอีกครั้งให้ด้วยค่ะ
วันที่ 6 พ.ย. จะไปชำระเงินที่โรงเรียนนะคะ

เสาร์

เสาร์

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

6 Nov 2012 10:58 #3

ค่ะ เดี๋ยวลงให้ค่ะ ให้หนูลงจะได้ privilege น้อยกว่า โทรไปจองเอง หรือเดินเข้าไปสมัคร เพราะเวลาจองมาทางเมลล์ หนูจะต้องโทรไปบอกที่โรงเรียนให้ลงตารางให้ พอหนูโทรเข้าไปก็ไม่ค่อยอยากรับสายหนูกัน บางทีคุยอยู่ยังลงไม่เสร็จ สายนักเรียนโทรเข้ามา ก็วางหูไปรับสายนักเรียนก่อน กว่าจะได้ลงแล้วตอบกลับ หมดวันพอดีเลยค่ะ  

รถจะได้รับแล้วค่ะ นัดเค้าวันที่ 8 พย นี้แล้ว ซื้อแบบไม่ตั้งใจ 555 ใช้เวลาเสร็จสรรพรวมทั้งสิ้น 2 อาทิตย์ ชาวบ้าน 2 เดือนสำหรับฮอนด้าเรียกว่าเร็ว อย่างหนูเรียกว่าติดจรวดเลยค่ะ  เพิ่งโทรไปสอบถามเมื่อวันที่ 23 ตุลา นี้เอง โอนเงินจองวันที่ 25 ตุลา 5000 บาท อาทิตย์ที่แล้วถ้าไม่สั่งทำเบาะหนังก็รับรถแล้ว แต่ว่าให้เค้าใส่เบาะ เลยช้าไปอีก 1 อาทิตย์  ยังไม่รู้ว่าจะเอามาทำไรเลย

เดิมทีถามให้น้อง เพราะน้องจะซื้อมาสด้า แต่ไม่อยากให้ซื้อ ถ้าใช้แล้วไม่ต้องซ่อมก็คงให้ซื้อ แต่ค่าบำรุงรักษามันมากมายกว่า Toyota หรือ Honda เรียกว่า ถ้าเงินเดือนไม่เยอะ ชน หรือ พังขึ้นมาก็เรียกว่า เจ๊กอั๊กซี่ อะ ชน ถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่ จะรออะไหล่นาน ถ้ามีอะไรพังหรือเสีย ค่าอะไหล่ แพงกว่ารถยี่ห้ออื่น ถ้ามีรายได้พอ effort หนูก็ไม่ค่อยว่าอะไรน้องหรอก เลยให้เอา Honda น้องก็ยึกยักว่ารอนาน เลยบอกว่าเดี๋ยวจัดการเอง เลยได้มาทั้ง แจ๊ส ทั้ง ซิตี้เลย  แต่มันก็ยังยึกยัก พอได้รถเลย แต่น้องไม่เอาก็เลยเสียดาย อุตส่าห์มี privilege เลยจัดการซื้อเองซะเลย ยังไม่รู้ว่าจะเอามาทำไม แต่เอามาไว้ก่อน 

Webmaster

Webmaster

Admin

Webmaster

Webmaster

Admin

6 Nov 2012 11:52 #4

ลีอกให้แล้วนะคะ เดี๋ยววันนี้พี่เสาร์เข้าไปใช่มั้ยค่ะ ตอนเข้าไปรับตารางจากครูเลยค่ะ เดี๋ยวที่โรงเรียนออกตารางให้เลยค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

เสาร์

เสาร์

Guest

6 Nov 2012 14:55 #5

ขอบคุณนะคะ ไปหาเย็นๆ หน่อยนะคะ อาจจะเกือบๆ หกโมงเย็นค่ะ
และน้องแมนเป็นยังไงบ้างค่ะ กลับมารึยัง ตอนนี้อยู่ที่ไหนแล้วคะ
นอกจากโฉมเสียความหล่อน้อยลงไปนิดนึงแล้ว มีบาดเจ็บตรงไหนอีกรึเปล่า
ขอให้น้องเค้าหายไวๆ นะคะ

เสาร์

เสาร์

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

6 Nov 2012 18:58 #6

พี่เสาร์รู้จักเจ้าแมนด้วยหรอค่ะ  หรือว่ามันเคยไปสอน ยังนอนอยู่โรงพยาบาลอยู่เลยค่ะ เมื่อวานว่าผ่าตัดพลาสติก หมอเย็บไป 30 กว่าเข็ม เสียโฉมเลย 555 พูดเหมือนเห็นด้วยตัวเองเลย แต่จริงๆไม่เห็น  ไม่เป็นไร ครีมบัวหิมะเป็นครีมวิเศษ เจ๊เล้งช่วยได้

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image