อ้อ

อ้อ

Guest

สอบถามเรื่องสอบใบขับขี่ค่ะ (2477 views)

8 Jan 2013 00:32

ลงเรียนคอร์ส 10 ชั่วโมง เรียนจบไปตั้งแต่เดือนตุลา55 แต่ยังไม่มีเวลาไปสอบใบขับขี่เลย พรุ่งนี้วันที่. 8 ม.ค. จะเข้าไปอบรมและสอบข้อเขียนก่อน แล้ววันพุธจะขอไปสอบปฏิบัติกับทางโรงเรียนได้หรือไม่คะ (เดินทางไปที่ขนส่งเอง ไม่เกิน7.30น.)
ปล.เรียนกับรถALTIS ขออภัยจำชื่อคุณครูผู้สอนไม่ได้ :y: แต่ว่าคุณครูสอนได้เข้าใจง่ายมากค่ะ:h:

อ้อ

อ้อ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

8 Jan 2013 09:45 #1

ได้ค่ะ วันที่ 8 ที่จะเข้าไปอบรมนะคะ เอาเอกสารไปดังนี้ ไปที่ขนส่งนนทบุรี

1. บัตรประชาชน
2. สำเนาบัตรประชาชน (รับรองสำเนาไปให้เรียบร้อยเลยนะ)
3. ใบรับรองแพทย์ (ขอตามคลินิกทั่วไปได้เลยค่ะ ไม่ต้องขอที่โรงพยาบาลนะ แพงป่าวๆ คลินิกจะประมาณ 50-100 บาท)

เอาปากกาไปด้วย 1 ด้ามนะคะ เผื่อต้องเขียนอะไรจะได้ไม่ต้องไปแย่งเพื่อน

วันที่อบรม สอบข้อเขียน ให้รีบไปตั้งแต่ 7 โมง เลยค่ะ ที่อาคาร 2 เพราะเมื่อก่อนปีใหม่ที่ไป หนูไป 7.30 ไม่ทันอะ วันนึงเค้ารับ walk in 150 คิว หน้าอาคาร 2 จะมีคนต่อแถวยาวๆ ไม่ต้องเดินสำรวจว่าเค้าทำอะไรกัน ไปถึงก็ต่อแถวยาวๆนั่นเลยจ๊ะ ก่อน 8 โมง เค้าจะเริ่มแจกคิว ตรวจเอกสาร สอบสมรรถภาพของร่างกาย อบรมครึ่งเช้า 2 ชม พักเที่ยง อบรมต่ออีก 2 ชม ตอนบ่าย สอบข้อเขียน เสร็จประมาณ 16.00ค่ะ

วันที่ 9 สอบภาคสนาม มาที่ขนส่ง 8 โมงนะคะ คิวสอบภาคสนามจะแจกตอน 8 โมง มาเจอครูที่ข้างสนามสอบได้เลยค่ะ ครูจะใส่เสื้อของโรงเรียนสีชมพู หรือ สีดำนะคะ เข้าไปถามครูได้ทุกคนเลยค่ะ ถ้าไม่เจอครูเผื่อ ไปนั่งกินข้าวรอเวลาที่โรงอาหาร ก็โทรเข้าหาครู หรือ เข้าที่โรงเรียนได้เลยค่ะ จะได้ให้ครูไปหา ครูที่สอนน่าจะเป็นเจ้าเบย์มั้ยค่ะ วันที่ 9 น่าจะไปที่สนามสอบด้วย ทราบว่าเดือนนี้จะลาบางวันไป เพราะมีสอบที่ราม แต่จำไม่ได้ว่าวันไหนอะ เหมือนจะถามแล้วว่าตรงวันพุธหรือป่าว เค้าว่าไม่ตรงวันพุธ ดังนั้นน่าจะไปสนามด้วยค่ะ 

Webmaster

Webmaster

Admin

อ้อ

อ้อ

Guest

8 Jan 2013 10:46 #2

คุณครูขา วันนี้มารอสอบตั้งแต่ยังไม่แปดโมง แต่นู๋เป็นส่วนเกินค่ะ เค้ารับแค่100คน พรุ่งนี้ต้องมาใหม่ :y: อดไปสอบกับคุณครูเลย

อ้อ

อ้อ

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

8 Jan 2013 11:10 #3

แหงวววว หนูขอโทษษษษษษษ เค้ามาตอบช้าไปใช่ป่าววววว เลยไปไม่ทันเลยยยยย  โอเคพรุ่งนี้ไปใหม่เจอครุแน่นอน เพราะครูพานักเรียนไปด้วย เสร็จแล้วตอนเย็นสอบข้อเขียนเสร็จ ลองเดินไปที่สนามนะ เกริ่นนนนน ครูไว้ก่อนล่วงหน้า แล้วก็โทรมาอ้อนวอนครูกวาง ดูว่าถ้าวันพฤหัสเช้า มีครูว่าง มีรถว่าง ให้มาที่ขนส่งเป็นเพื่อนหนูหน่อยยยยย เพราะ ณ วันนี้ ตารางเช้าวันพฤหัส มีว่างอยู่ 2-3 คัน ช่วงเช้า ถ้าไม่มีคนมาลงเวลาเรียนไปซะก่อนนะ ให้เค้าส่งครุไปที่สนามได้จ๊ะ แต่อุ๊บอิ๊บก่อนนะ ถ้าสอนครูคงต้องไปสอน เพราะรับนัดนักเรียนไว้แล้วจ้า แต่ถ้าไม่มีสอนเต็มที่เลย ถ้าเอาแบบชัวร์ๆ พรุ่งนี้สอบข้อเขียนเสร็จ ไปหาครูที่สนามเลย ให้ครูอธิบายขั้นตอนการสอบ การนับเสา เทคนิคท่าสอบ ทิ้งไว้ล่วงหน้าเลย เผื่อไว้ก่อน โกยทุกอย่างไว้กะตัวก่อน

Webmaster

Webmaster

Admin

อ้อ

อ้อ

Guest

8 Jan 2013 12:01 #4

ขอบคุณมากค่ะ :h: คุณครูที่นี่น้ำใจงามกันทุกคนเลย พรุ่งนี้จะไปตักตวงเทคนิคให้เต็มที่เลยค่ะ

อ้อ

อ้อ

Guest

นักเรียนครูหนุ่ม

Guest

19 Jan 2013 16:58 #5

พี่คะ สนาม กับท่าสอบ เป็นแบบนี้หรือเปล่าค่ะ
หนูไปเจอมาในยูทูป ค่ะ

http://youtu.be/eQeV7e4CyJo

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

19 Jan 2013 17:30 #6

เปะเลยค่ะ ตามนั้น

Webmaster

Webmaster

Admin

Guest

20 Jan 2013 14:30 #7

ขอบคุณค่ะ. :hh: :hh:

แว๊บไปซ้อมก่อนนะค่ะ :h: :h:

Guest

โอ๋

โอ๋

Guest

19 May 2013 20:33 #8

เรียนจบครอสไปแล้วแต่ยังไม่ได้ไปสอบเลย แบบนี้สามารถติดต่อให้ทางโรงเรียนพาไปสอบได้รึป่าวค่ะ

โอ๋

โอ๋

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

20 May 2013 14:33 #9

พาไปค่ะ แต่เดี๋ยวนี้ walk-in ไม่ได้แล้ว ต้องทำตาม process นี้เลย http://www.drivingbysmile.com/webboard-ได้โปรดอ่านนิดนึงค่ะวิธีการจองวันสอบใบขับขี่-1-730874-1.html

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image