ไอซ์

ไอซ์

Guest

สอบถามค่ะ (1030 views)

31 Jan 2013 18:02

ปกติหลักสูตร 8 ชม.หรือมากกว่านั้นนี่ ทางโรงเรียนจะสอนเรื่องท่าสอบซักกี่ชั่วโมงอ่ะคะ แล้วถ้าเราขอให้สอนเรื่องท่าสอบซักคาบที่ 2 อะไรแบบนี้ได้มั้ยคะ แล้วหลังจากนั้นก็เรียนออกถนนกันต่อไป (คือว่างแบบไม่ต้องลาหยุดมากแค่เร็ว ๆ นี้ แล้วกะว่าชั่วโมงที่เหลือค่อยหาเวลาเอาใหม่)

ขอบคุณค่ะ

ไอซ์

ไอซ์

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

31 Jan 2013 22:41 #1

ปกติท่าสอบใช้เวลาเรียนอย่างน้อย 2-3 ชม ค่ะ ขึ้นกับความจำในแต่ละขั้นตอน และความเสถียรในการขับรถของแต่ละคนค่ะ ปกติคุณครูจะสอนท่าสอบในคาบสุดท้าย ถ้าจะให้ครูสวิชมาสอนก่อน ต้องบอกคุณครูที่สอนเลยค่ะ ไม่อย่างงั้นครูจะสอนตาม step และตามความพร้อมของนักเรียนแต่ละคน เพราะบางคนครูเห็นว่าสามารถไปสอบได้แล้ว ก็จะสอนท่าสอบให้ก่อน ถ้าไม่เป็นไปตาม step ต้องแจ้งครู พอครูสอนให้แล้ว ครูเห็นว่าพร้อมสอบจะให้สอบค่ะ ถ้าไม่พร้อมสอบจะต้องฝึกต่อค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image