Jung

Jung

Guest

สอบถามเรื่องการไปสอบปฏิบัติกับทางโรงเรียน (2580 views)

10 May 2014 09:04

[right][/right]
ถ้าสอบผ่านข้อเขียน ทางขนส่งจะนัดมาสอบปฏิบัติในวันรุ่งขึ้น ถ้าไปสอบข้อเขียนวันอื่นที่ไม่ใช่วันอังคารเพื่อวันรุ่งขึ้นจะไปสอบกับทางโรงเรียน สามารถแจ้งกำหนดวันสอบปฏิบัติกับทางขนส่งได้หรือไม่ หรือกำหนดว่าต้องสอบวันรุ่งขึ้นหลังจากสอบข้อเขียนผ่าน

Jung

Jung

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

11 May 2014 20:11 #1

ล๊อกวันสอบภาคสนามกับทางขนส่งไม่ได้ค่ะ เจ้าหน้าที่จะนัดวันทำการถัดไปหลังจากสอบข้อเขียนผ่านค่ะ หากไปไม่ตรงวัน แต่เดิมที่ รร นัดให้สอบวันอังคาร เพื่อจะได้คิวภาคสนามวันพุธค่ะ ซึ่งปัจจุบันก็เป็นเช่นนั้น ต่ต่างตรงกันที่ เดิมพอไปสอบไม่ตรงวันนัด เจ้าหน้าที่จะมีคิว walk in สำรองให้เพียง 20 คิวต่อวัน หากไปไม่เช้าก็จะไม่ทันคิวค่ะ แต่ปัจจุบัน คนสอบน้อย เจ้าหน้าที่จะให้สอบทั้งหมดแม้ว่าจะมาไม่ตรงวัน แต่ต้องมายื่นเอกสารตอน 7.30 ครึ่ง และจะได้สอบหลัง 11 โมง คือ ต้องมาแต่เช้าเพื่อรอสอบตอน 11 โมงค่ะ หากมาตรงวันนัดจะได้สอบตามคิว ก็จะได้สอบประมาณ 8.30-11.00 ค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image