sombi

sombi

Guest

ขั้นตอนการสอบใบขับขี่ (1112 views)

29 Jan 2016 17:00

กรณีที่ผ่านการอบรมแล้ว จะไปทดสอบสมรรถภาพที่ ขนส่ง นนฯ ต้องจองคิวหรือไม่ครับ และไปวันไหนได้บ้าง และช่วงเวลาไหนครับ
และถ้าสอบสมรรถภาพแล้ว ทางขนส่งจะนัดสอบวันอังคารเอง แล้ว ค่อยแจ้งทาง smile driving ใช่ไหมครับ และต้องแจ้งกับครูที่สอน หรือ กับ admin เลยครับ ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อยครับ เนื่องจากไม่รู้ขั้นตอนจริงๆครับ

sombi

sombi

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

29 Jan 2016 22:20 #1

สอบสมรรถภาพไม่ต้องจองคิวค่ะ เตรียมเอกสารให้พร้อมแล้วนำมายื่นที่ขนส่งได้เลยค่ะ มาประะมาณ 9 โมงใช้เวลาไมเกิน 2 ชม จะได้กลับไปทำงานตอนบ่ายได้ หากสอบผ่าน เจ้าหน้าที่จะนัดวันสอบข้อเขียนอีกครั้งนึง รบกวนแจ้งเจ้าหน้าที่ว่ามาจาก สไมลล์สอนขับรถ ขอออกใบนัดเป็นวันอังคาร

วันอังคารที่นัดมาสอบข้อเขียนเช้า หากผ่าน ก็สอบภาคสนามช่วงบ่ายได้เลยค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image