...พี่น้อง

...พี่น้อง

Guest

เย้! จบหลักสูตรแล้วพร้อมใบขับขี่ (1980 views)

28 Jul 2010 18:57

เรียนจบหลักสูตร 15 ชม เมื่อวาน ไปสอบใบขับขี่เลย สดๆ ร้อนๆ วันนี้ ผ่านเรียบร้อยโรงเรียน Smile ฝากไว้หน่อยนอกจากไปสอบต้องฝึกซ้อมการขับไปแล้ว ต้องฝึกความอดทนในการรอคอยการสอบกันด้วยนะคะ

ขอขอบคุณครูเด็กแนวทุกคนนะคะ คนแรกคุณครูน้องแตง ตามมาด้วยคุณครูน้องหนุ่ม 1 แล้วก็ขาดไม่ได้ครูน้องหนุ่ม2 (พนม เคี่ยว!) แหลงใต้กันมันเลย อีกคนคือคุณผึ้งได้ยินแต่เสียง ท่าทางจาสวยเหมือนเสียงเนอะ ยังไงก็เป็นกาลังใจให้ทีมงานทุกคนพัฒนาโรงเรียนต่อไปมีลูกค้าเยอะๆ นะ

ปล.ได้ข่าวว่าคุณครูเด็กแนวเริ่มมี Face book ,msn กันแล้ว เดี๋ยว add เป็นเพื่อนนะคะ

…พี่น้อง (เมืองทองธานี)

...พี่น้อง

...พี่น้อง

Guest

Boy

Boy

Guest

28 Jul 2010 22:09 #1

ดีครับ พี่น้อง ผมบอยเอง ไปสอบด้วยกันวันนี้ อากาศร้อนมากมาย แต่ก็อดทนกัน ฮาๆๆ สุดยอดกันจริงๆ ต้องขอบคุณครูทุกๆท่านด้วยนะครับ เทคนิคต่างๆ เป็นประโยชน์มากจริงๆ จะไม่ลืมนำไปใช้ด้วย คงได้แอด facebook or msn นะครับ ==> ประชานิเวศน์ 1 ครับ :p::p::p:

Boy

Boy

Guest

สไมลล์สอนขับรถต์

Guest

29 Jul 2010 11:46 #2

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน เราไม่เคยเจอหน้ากันเลย เคยคุยกับพี่น้องนิดหน่อย น้องบอยไม่เคยคุยเลย น้องเอ๊กซ์เป็นคนติดต่อตลอด จะบอกว่าขนส่งพึ่งเปลี่ยนระบบใหม่อาทิตย์นี้เองค่ะ อาทิตย์นี้เร็วสุด ๆ แล้ว เพราะสอบตามคิว ปกติโรงเรียนต้องเอารถต่อคิว พวกโรงเรียนใหม่รถเยอะต่อกันไป ทำให้คิวยาว ต้องรอนานกว่านี้อีกกว่านักเรียนเราจะได้สอบแต่ละคน บางวันถึง 6 โมงเย็น เด้วนี้ เค้าสอบถามบัตรคิวที่ได้รับ ก็อย่างว่าโรงเรียนเราไปเร็วนะ ได้บัตรคิวภายใน 80 แล้วอาทิตย์นี้หยุดยาว นักเรียนอีก 10 กว่าคนที่ไม่สามารถไปสอบได้ เพราะหยุดยาวแล้ว ถ้าลางานวันพุธอีก เค้าลากันไม่ได้ สรุปอาทิตย์นี้โชคดีมาก ๆ คนน้อย ดังนั้น รอเท่านี้เรียกว่าไม่นาน เพราะอาทิตย์อื่นนานกว่านี้ ปกติไปอาทิตย์ละไม่ต่ำกว่า 15 คน อาทิตยร์แค่ 9 คนเอง โชคดีด้วยที่ฝนไม่ตก

ลองสังเกตุดูนะ ฝนมันมักจะตกเกือบทุกเช้า หรือทุกคืน แต่วันพุธละไม่ค่อยตก สงสัยมีนักเรียนบางคนบนไว้ เด้วไปสอบใบขับขี่ไม่ได้ สอบผ่านแล้วขับรถดี ๆ นะค่ะ อย่าประมาทล่ะ มีเรื่องอะไรโทรมาถามที่โรงเรียนหรือครูได้เลย

พี่น้อง - น้องผึ้งก็สวยค่ะ เพราะนักเรียนทุกคนจะเรียกหนูว่า คุณน้องคนสวย จิง ๆ นะ เรื่อง FB กับ msn มันยังงัยกันหรอค่ะ เห็นพูดกันใหญ่เลย

Guest

อ๋อย..ค่ะ

อ๋อย..ค่ะ

Guest

29 Jul 2010 13:25 #3

ดีใจด้วยนะ ...คุณน้อง และ น้องบอย (เลี้ยงน้ำเราด้วย)

:p: ... โอ๊ยยย ...อิจฉา อิจฉา เด๋ว พุธ หน้าเราไปแก้ตัวก้อด้ายยย ....(ถ้าเจ้านายไม่อยู่..นะ..) แต่เมื่อวานร้อนมากก
ครูหนุ่มคะ อาจได้เจอกันอีกน้า... :) ขอบคุณค่ะ อุตสาห์วิ่งไปถ่ายสำเนาบัตรปชช.ให้ด้วย แหะ แหะ ลิ้นห้อยเรยยย :R:....
ขอโทษที่ไม่เตรียมตัวไป ...ทำให้ครูหน่ม และครูแตง เป็นธุระ ทุกสิ่งอย่าง

ปล. น้องบอย พี่อยู่แถว ซอยประวิทย์และเพื่อน แต่ไปแถ้วประชานิเวศน์ บ๊อย บ่อย ถ้าเจอกันแล้วจำกันได้ ทักทายกันนะคะ

อ่ะ อ่ะ ว่าแต่ ต้องเล่น Facebook กะเค้าซะที...นะเรา

อ๋อย..ค่ะ

อ๋อย..ค่ะ

Guest

สไมลล์สอนขับรถยนต์

Guest

29 Jul 2010 13:55 #4

พี่อ๋อย create FB เป็นมั้ย บอกครูแตงได้ ครูแตงช่วยได้ค่ะ :]:

Guest

อ๋อย..ค่ะ

อ๋อย..ค่ะ

Guest

29 Jul 2010 15:22 #5

แหมมม !!!!! :) เราก้อพอด้ายย นะจ้ะ เข้าถึง โลก I.T. กะเค้าเหมือนกัน ไว้แล้วจะ Add นะคะ

ว่าแต่ว่า ส่งบทความดีดีไปให้ Smile Team ได้อ่านกันบ้างมั้ยคะ มีเยอะเลยนะ เจ้านายให้ส่งให้พนักงานเกือบบบ ทู้กวัน

คุณผึ้ง คนสวยคะ ของที่ฝากครูหนุ่ม ไปให้ หวังว่าคงได้ใช้มันนะคะ

อ๋อย..ค่ะ

อ๋อย..ค่ะ

Guest

Guest

29 Jul 2010 16:47 #6

บทความ ยินดีเลยค่ะ ที่โรงเรียน ครูหลาย ๆ คน พอได้อ่านบทความดี ๆ จาก อินเตอร์เน็ต เค้าก็ print มาแปะ ที่ข้างฝาโรงเรียนกัน เช่น เวลาครูคนไหนเริ่มเกี่ยงงาน X ก็จะเดินไปอ่านเสียงดัง ๆ เรื่อง ความขยัน เด้วกลับจากที่ทำงานก่อน เด้วลอง sample ให้ดู ฟังแล้วขำดี แต่ไม่เคยอ่านเลยซักที:D:

ของฝากอะไรอะค่ะ ยังไม่เห็นซักทีเลยค่ะ เอามาฝากไว้เมื่อไหร่เอ่ย ถ้าเป็นขนมไม่ต้องห่วงค่ะ ไม่เคยถึงมือถึงปากซะที ถ้านักเรียนมีตลอดวัน รับรองครูนั่งกินหมดแล้วระหว่างขับรถไปรับนักเรียน จะเหลือกลับมาที่ร้านบ้าง แต่ครูที่ร้าน กับเด็กที่ร้านก็อีกหลายคน กว่าน้องผึ้งจะกลับมาจากที่ทำงานก็เห็นแต่ถุงแล้วค่ะ แต่ถ้าเป็นของใช้ละก็ได้ใช้แน่ ถ้าฝากไว้เมื่อวานครูอาจจะยังไม่เอาลงมาจากรถ เพราะสอบใบขับขี่เสร็จก็ห่วงแต่จะเตะบอลกัน เด้วถามดูดีกว่า ยังงัยก็ขอบคุณมากมากนะคะสำหรับของฝาก

แรก ๆ ได้ของฝากจากนักเรียนยังได้กินนะคะ ครูกวางเคยลืมไว้บนรถไม่ได้หยิบมาให้ทีนึง แตงไปสอนต่ออีกวัน บอกว่าขนมใครไม่รู้ลืมไว้บนรถ ผมแกะกินทุกถุงแล้ว อร่อยดี

เมื่อวันอังคารมีนักเรียนซื้อขนมสาลี่สุพรรณมาฝาก แล้วกลับไปที่ร้าน X บอก ว่ามีนักเรียนเอามาฝาก แต่ไม่รู้ว่าใคร ไม่รู้ว่าครูคนไหนหิ้วมา ก็ยังงงงงอยู่เพราะว่าวีกนั้นมีแต่นักเรียนใหม่ไม่มีนักเรียนจบเลย เอากระเป๋าวางเดินเข้าห้องน้ำ ออกมามันแกะกันแล้ว หยิบคนละชิ้น ยังไม่ได้กินเลยหมดแล้ว มันถือว่ามันบอกเราแล้ว แปลว่าเราอนุญาตให้กิน :angry:

Guest

อ๋อยค่ะ

อ๋อยค่ะ

Guest

29 Jul 2010 17:45 #7

ข:) องฝากเป็นพวงกุญแจค่ะ เล็ก ๆ น้อย ๆ ค่ะ ขอบคุณที่คอยสลับเวลาเรียนให้ไม่เช้ามาก ค่ะ แต่ว่า... ฝากไปเมื่อวันอาทิตย์ ที่แล้ว กับครูหนุ่ม ค่ะ ไม่เป็นไรค่ะแล้วจะฝากไปใหม่ นะคะ

วันนี้...ส่งบทความ "ข้อคิดจาก...ช็อคโกแล็ตร้อน ๆ" ไปให้ ค่ะ อ่านแล้ว ดีมาก ๆ เรยยย

อ๋อยค่ะ

อ๋อยค่ะ

Guest

..พี่น้อง

..พี่น้อง

Guest

29 Jul 2010 21:48 #8

คุณอ๋อย สอบแก้ตัวคราวหน้าผ่านอยู่แล้วววววววววว คะ เพราะวันพุธที่ผ่านมาแค่ไปศึกษาดูงานสถานที่จริงไว้ก่อนต่างหากเนอะ โดยเฉพาะมีคุณครูขั้นเทพ...คอยสอนและเอาใจใส่แบบนี้ ผ่านล้านเปอร์เซ็นต์ เป็นกำลังใจให้นะคะ อ้อรวมถึงน้องอีฟด้วย..ได้ข่าวว่ากะลังเตรียมตัวรับปริญญา รับปริญญาเสร็จก็ไปรับใบขับขี่ด้วยนะน้องอีฟ

..พี่น้อง

..พี่น้อง

Guest

อ๋อย..

อ๋อย..

Guest

2 Aug 2010 18:33 #9

OK. ค่ะ ขอบคุณค่ะ คุณน้อง...

อ๋อย..

อ๋อย..

Guest

saravoot @รัชดา 17

Guest

3 Aug 2010 10:26 #10

อยากได้ใบขับขี่มั่งอ่ะ ....:p:

Guest

อ๋อย

อ๋อย

Guest

3 Aug 2010 17:33 #11

ก้อไปสอบบ ซิ...จ้ะ ...:R: พรุ่งนี้เจอกันน.... นะ

เฮ้อออ ...คลายเครียดด หน่อย so busy its all day ...:q::k::y:

อ๋อย

อ๋อย

Guest

Guest

3 Aug 2010 17:48 #12

ยังไม่ได้หัดถอยเข้าซองที่สนามซ้อมเยย เด่วต่อให้ก่อนคับ แต่ยังไงอย่าลืมกลับมาเล่าให้ฟังด้วย จะได้เก็บรายละเอียดและทริ๊ก อิอิ

Guest

Post reply
CAPTCHA Image