อ๋อยค่ะ

อ๋อยค่ะ

Guest

ขอบคุณ SMILE TEAM ... (2315 views)

11 Aug 2010 16:19

สอบใบขับขี่ผ่านแล้วค่ะ (รอบที่ 3 เองง) :) ขอบคุณ SMILE TEAM ทุกท่านค่ะ

** ขอบคุณมากกกก ค่ะ คุณครูหนุ่ม (พนม) คนนี้ต้องเป็นพิเศษหน่อย ถ้าไม่สอนก่อนสอบ คงไม่ผ่านอีก :k: :R:
และก้อ ครูหนุ่ม (Auto), น้อง X ด้วยนะคะ แล้วก้อ คุณผึ้ง..คนสวย วันนี้ได้เห็น แว๊บ แว๊บ เอง ค่ะ

รู้สึกดีนะคะ เรียนที่นี่ สบายใจ และครูก้อไม่ดุ.....แค่ครูเด็กแนว :) แต่หน้าโหดดด แค่นั้นเอ๊งงงง :R:

ถ้ามีใครสนใจอยากเรียนขับรถจะแนะนำที่นี่อันดับแรกค่ะ แล้วก้อ.. ขอให้มีนักเรียนเยอะ เยอะ นะ คะ

.....................

อ๋อยค่ะ

อ๋อยค่ะ

Guest

saravoot@รัชดา17

Guest

11 Aug 2010 18:01 #1

ขอบคุณด้วยคนค๊าบบบบบ รู้สึกว่าที่นี่ปฏิบัติราวกับครอบครัวเดียวกัน รู้สึกดีมาก ๆ ครับ ถ้ามีเพื่อนสนใจ เด่วจะแนะนำเพื่อน ๆ มาสมัครน๊ะค๊าบ ของเค้าดีจิง 5555
ว่าแต่คุณอ๋อยคนไหนหว่า จำม่ายล่ายแหล่ว
ปล. ครูหนุ่มอย่าลืมเอารูปมาลงให้ด้วยน๊ะ 555 อยากเห็น :R:

Guest

ดื้อ

ดื้อ

Guest

11 Aug 2010 20:57 #2

วันสอบซ่อมคุณอ๋อย ไม่ผ่าน เพราะอะไรเหรอครับ

ดื้อ

ดื้อ

Guest

สไมลล์สอนขับรถยนต์

Guest

12 Aug 2010 17:40 #3

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน วันนี้นอนมาราธอนฉลองวันแม่เลยค่ะ

ยินดีด้วยกับใบขับขี่ที่ได้มานะคะ จิง ๆ ใบขับขี่ไม่ใช่ indicator ว่าเราขับรถได้แล้ว ขับเก่งแล้ว แต่มันขึ้นอยู่กับตัวเรามากว่าว่าจะประมาทมันมากน้อยแค่ไหน มือใหม่จะไม่ค่อยชนเพราะจะระวังตลอดเวลา แต่มือเก่า ๆ จะชนเพราะพอเริ่มชิน หรือคุ้นเคย ก็จะเริ่มประมาท ดังนั้นก็คิดซะว่าเรายังขับไม่แข็งตลอดเวลานั่นแหละดีแล้ว จะได้ระวังรอบด้าน ที่สำคัญอย่าขับเร็ว เอาแค่ตัวเราควบคุมรถอยู่พอ

และขอบคุณมากมายสำหรับทุกคำขอบคุณ ทุกคำชื่นชมนะคะ โดยเฉพาะคำว่า คุณผึ้งคนสวย:k: วันนี้มันอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ทุก ๆ คนในโรงเรียนจะทำมันให้ดียิ่งขึ้นนะคะ

น้องแบงค์ครู take care ดีป่าว เพราะจะได้รับคำร้องเรียนจากน้อง X ว่าต้องส่งนักเรียนผู้ชายลงสนาม เพราะผู้ชายเจ๋งทุกคนเก่งแล้วไม่ได้ติวเยอะ ผู้หญิงต้องติวเยอะ สุดยอดครูทั้งหลายต้องติวหนักก่อนลงสนาม

Guest

Guest

12 Aug 2010 18:39 #4

เรียนคุณผึ้งคนสวย (ปล. ได้เห็นโฉมหน้าอันหมวยที่แท้จริงแล้ว 555)
ครู Take care ดีมากครับ ตั้งแต่มาถึงที่สอบเลย ทำให้ผมได้เป็นคิวที่ 3 แบบว่าเดินดุ่มๆ มา (ตอนแรกยืนอยู่คนแรก เลยเดินถอยมาสักหน่อย 555)
ยังไงก็ขอบคุณมาก ๆ น๊ะคับ ผมเรียนที่นี่มารู้สึกว่าเวลาขับรถออกถนนใหญ่ไม่ค่อยกลัวเท่าไร แต่ก็ต้องระมัดระวังอยู่เสมอ ตอนนี้ยังเหลืออยู่ 4 ชม. ก็กะว่าจะตลอนที่อื่น ๆ ถึงแม้ว่าที่ผ่านมาได้ขับมาทุกสถานที่แล้ว 555

ยังไงก็ต้องขอบคุณเหล่าบรรดาครูสอนที่สุดยอด ดังต่อไปนี้
@ครูกราแตงสุดเฟี้ยว ที่พยายามปลุกปั่นความกล้าในการขับขี่บนถนน คอยประคับประคองจากที่เกร็ง ๆ เป็นขำแทน 555 ทำให้ขับรถไม่เครียดไม่เกร็ง มีมุขยิงตลอด ทำให้รู้สึกสนุกเวลาได้ขับรถ หุหุ สอนทริ๊กมากมายก่ายกอง และสำคัญครูกราแตงมี Facebook กับเค้าแว้ว เด่วนี้เริ่มเก่งขึ้นเยอะ 555

@ครูหนุ่มอีกคน ถึงแม้ได้เรียนแค่ 2 ชั่วโมง แต่ก็ทำให้ได้ประสบการณ์ในการขับรถในที่รถในเส้นทางรถติด แบบว่าติดมากมาย 555 แต่ก็สนุกดี แล้วก็ทำให้ได้ได้ขับขี่ขึ้นห้างเดอะมอลล์บางกะปิเป็นครั้งแรก แบบว่าเกร็งมากมาย แต่ก็ผ่านไปได้ แล้วก็ได้ขับในเส้นทางในซอยแคบ ๆ แบบว่าต้องระวังทั้งรถ ทั้งคน ทั้งมอไซค์ ขับทีต้องสอดส่องให้ทั่ว แต่ครูเก่งคอยบอกคอยสอนคอยดูแล ทำให้ขับไม่เฉี่ยวไม่ชน (ซิติ้ขาวๆ เลยไม่มีริ้วรอย 555)

@ครูหนุ่มสุดหล่อ ขอบคุณมากครับสำหรับการสอนการขับรถ สถานที่ต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นห้างต่างๆ นา ๆ อาทิ ฟอร์จูน คาร์ฟูรัชดา หรือแม้กระทั่งจัสโก้ 555 แบบว่ายามงง มันทำอะไรวน ๆ เด่วขับเด่วจอด จนกระทั่งขึ้นทางด่วนืทำให้ผมได้ผ่าน ม.ธรรมศาสตร์ สถาบันอันเป็นที่รักอีกครั้ง ในรอบ 1 ปี หุหุ แบบว่าขับสนุกมากมาย และขอบคุณสำหรับทริ๊กในการจอดเข้าซองได้อย่างแม่นยำ แล้วก็ขอบคุณที่คอย Take Care ตลอดในการสอบ ชวนคุยเป็นเพื่อนในเวลาไปสอบใบขับขี่ ทำให้ไม่เหงา 555

แบบว่า ครูฝึกทุกท่านเค้าชำนาญในการสอนจิง ๆ สามารถคอยควบคุมดูแลไม่ให้ผมเกิดอุบัติเหตุ หรือเฉี่ยวชนเลย ตลอด 11 ชม.ที่ผ่านมา

และขอบคุณบรรดาเหล่าสาว ๆ ดังต่อไปนี้
@ขอบคุณคุณผึ้งคนสวย ได้เห็นหน้าแล้วรู้ว่าสวยตามคำคำร้ำลือ 555 ยังไงก็ขอบคุณสำหรับการ Take Care ทั้งเรื่องตารางเรียน คอยแนะนำต่างๆ ครับและคอยตอบกระทู้ และ Update อยู่เสมอราวกับเป้น Callcenter 555 แบบว่าพิมพ์ปุ๊บตอบปั๊บ (ปล.ระวังหัวหน้าแอบเห็นน๊ะคับ 555)
@ ขอบคุณคุณอ้อม (ศิษย์ครูกราแตง) ที่ทำให้ครูกราแตงมี Facebook เล่นกับผม 555
@ ขอบคุณบรรดาเหล่าสาวๆ ศิษย์ Smile ที่ไปสอบด้วยกัน แบบว่าเก่งๆ กันใช้ได้เลย 555 สอบผ่านกันเป็นแถว สุโค่ยมาก
อ้อลืืมคุณเอ็กอีกคน ที่คอยโทรแจ้งเตือนให้ไปร่ำไปเรียนอยู่เสมอ
@ขอบคุณเจ้ารถ City ขาว ๆ อวบ ๆ ที่ให้ผมได้ลองขับก่อนออกเจ้า City หนุ่มเฟี้ยวสีเทา 555

สุดท้ายขอบคุณก้อนหินที่อยู่หน้าโรงเรียนสอนขับรถ ที่หนึ่งที่ผมจะสมัครตอนแรก แต่ขอสงวนไว้ 555 ที่ทำให้ผมเหยียบก้อนหินก้อนนี้แล้วเลือดอาบเท้า
จากกที่เคยตั้งใจจะเดินไปสมัคร ต้องถอยหลังกลับคอนโดก่อน แบบว่าเหมือนลางบอกเหตุ เลยกลับบ้านไปค้นพบ Smile Club แบบว่าเว็ปโดนใจมากๆ แล้วก็ศึกษาจาก Web board เลยสมัคร และสุดท้ายทำให้รู้ว่า ผมเกิดมาเพื่อเรียนขับรถกับที่นี่จิง ๆ 555 เวอร์มากมาย แต่ก็ถือว่าคุ้มค่ากับประสบการณ์

และท้ายที่สุดก็ขอบคุณสำหรับทีมงานทุก ๆ ท่านที่อาจตกหล่น เพราะผมจำชื่อไม่ได้ 555 ยังไงเดือนหน้าออกรถแล้วถ้ามีโอกาสจะขับรถ City คันใหม่ไปหาครับ เด่วเอาของติดไม้ติดมือไปฝาก ยังไงก็ขอให้มีนักเรียนเยอะ ๆ มาสมัครเยอะ น๊ะครับ เด่วถ้าผม มีลูกมีหลานมีเหลนมีโหลน เด๋วจะพามาเรียนด้วย 555

ท้ายสุด คุณผึ้งยังไม่ได้เอามาม่ามาคัพนู๊ดเดิลให้ผมเลยน๊ะ รอกินอยู่ติดผม 2 ถ้วยแล้วน๊ะ 555

Guest

Guest

12 Aug 2010 19:28 #5

อะ หงะ หงะ ไม่ยักกะลืม มาม่าคัพ แต่ที่สำคัญลืมบอกตารางวันเสาร์อาทิตย์นี้ดูในตารางมันโชว์ว่า 10.00-12.00 2 ชม ทั้งเสาร์และอาทิตย์เลยอะ

แต่ที่งงสุด ๆ คือ ทำไมถึงได้เรียนกับพนมอะ ครูหนุ่ม 2 อะ ปกติ เค้าสอนแต่เกียร์ธรรมดานี่ เสาร์อาทิตย์นักเรียนก็เยอะนี่เกียร์ธรรมดา งง ว่าทำไมได้เรียนกับพนม :k: เพราะโรงเรียนนี้มีแค่พนมที่สอนเกียร์ธรรมดาได้

จิง ๆ คนอื่นสอนได้นะเกียร์ธรรมดาแต่ว่า 1. ขั้นตอนเยอะ ต้องพูดเยอะ 2. เหนื่อยกว่าเยอะ ครูเลยไม่สอน 555+

Guest

Guest

12 Aug 2010 20:33 #6

อ้าวเหรอคับ แต่ชักติดใจเข้าแล้วสิ 555 เอาเป็นว่าขอจอง 4 ชม.สุดท้ายล่ะกาน หุหุ เด่วกะว่าจะให้สอนดูและตรวจสอบเครื่องยนต์เบื้องต้นให้สักหน่อย

Guest

Guest

12 Aug 2010 20:42 #7

เด่วน๊ะ งง ผมดูใน FB แล้วไม่น่าใช่ครูพนมน๊ะคับ น่าจะเป็นอีกคน คนที่ใส่แว่นตาดำอ่ะคับ สรุปผมก็งง โอ้ย งง แล้วก็ งงงงงง:q:

Guest

อ๋อยค่ะ

อ๋อยค่ะ

Guest

13 Aug 2010 18:28 #8

.....วันสอบซ่อมก้อจอดไม่ถึงอีกเหมือนเดิมค่ะ แต่ก้ออ้อน อ้อน คุณพี่หนวด ที่ป้อมอยู่ตั้งนาน แกก็เกือบใจอ่อนแต่มันไม่สำเร็จ เพราะคุณพี่เสื้อขาว ไม่ยอมมม อย่างเดียว :( :y: ก้อเลยต้องไปรอบ 3 ค่ะ แต่ผ่านแล้ว (ครูหนุ่ม (พนม) สอนเทียบอยู่ หลายรอบบบ)....ก้อของเค้าดีจิง จิง อ่ะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ :R:

....แล้ว น้องแบงค์ คนไหน หว่า นึกไม่ออกเหมือนกัลลล..

อ๋อยค่ะ

อ๋อยค่ะ

Guest

Guest

13 Aug 2010 20:54 #9

คนไหนหน้าตาดีสุดในนั้นก็นั่นแหละค๊าบ :D:

Guest

อ๋อย

อ๋อย

Guest

14 Aug 2010 13:16 #10

ดีแล้วเหรอออ !!!!!!! :R:

อ๋อย

อ๋อย

Guest

Guest

14 Aug 2010 16:05 #11

:y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y::y: ซึ้ง

Guest

Guest

14 Aug 2010 18:47 #12

:R::R::R::R::R::R::R::R::R::R::R::R::R: สมน้ำหน้า น้องแบงค์ เข้าเนื้อ จำไว้ว่าผู้หญิงร้ายกว่าที่คิด:R::R::R::R::R:

Guest

Guest

15 Aug 2010 19:09 #13

ฮือ ๆๆๆๆ ผมโดนรังแก :q::q::q: พี่ผึ้งก็เป็นกับเค้าด้วย ฮือ ๆ เอามาม่าคัพนู๊ดผมมาเลย 2 อัน :(

Guest

Post reply
CAPTCHA Image