ต่าย

ต่าย

Guest

29 Aug 2010 19:21 #23

สอบถามเพิ่มเติมค่ะ จำเป็นต้องเลือกรถคันเดิมตลอดหรือไม่ค่ะ ถ้าจะสลับคันบ้างบางอาทิตย์ได้หรือเปล่าค่ะ หรือถ้าจะให้ดีควรเลือกคันเดียวเพื่อให้เกิดความเคยชิน และถ้าจะลงเรียนครั้งแรกควรลงอย่างน้อยกี่ชั่วโมงค่ะ

ต่าย

ต่าย

Guest

สไมลล์สอนขับรถยนต์

Guest

29 Aug 2010 19:50 #24

เอาจิง ๆ เลยนะคะ ทุกโรงเรียนไม่มีโรงเรียนไหนให้นักเรียนเลือกรถเลยค่ะ เพราะ objective คือ สอนให้เป็น เรื่องคุ้นเคยตัดไปเลยค่ะ เพราะที่บ้านนู๋อาจจะไม่มีรถอย่างที่โรงเรียนใช้ก็ได้ค่ะ หรือ ถ้าสักวันนึงนู๋จะซื้อรถใหม่ มันไม่ได้หมายความว่านู๋จะขับรถใหม่คันนั้นไม่ได้เพราะไม่คุ้นเคยนะคะ

แต่ที่ต้องชี้แจง คือ โรงเรียน assign ครูประจำรถ ไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยนัก นอกจากจะหยุด ลา ป่วย ดังนั้นการเปลี่ยนรถ นั่นหมายถึงการเปลี่ยนครูด้วยค่ะ ถ้านู๋ไม่ความคิดที่ว่าครูคนเดียวจะได้ต่อเนื่องอันนี้ไม่แนะนำให้เปลี่ยนรถค่ะ ถ้านู๋คิดว่าการเปลี่ยนครูทำให้นู๋ได้เรียนรู้หลายเทคนิคก็สามารถเปลี่ยนรถได้ คือ perception เป็นบวก ถ้าบางทีเปลี่ยนรถก็อาจวนมาเจอครูคนเดิม เพราะ 1 อาทิตย์ ครูทุกคนมีวันหยุดเป็นของตัวเองค่ะ

ถ้าเป็นโรงเรียนใหญ่ รถนู๋ได้สลับ ครูนู๋ต้องเปลี่ยนทุกครั้งที่ไปเรียน

ถ้าพี่ recommend เอาเวลานู๋เป็นหลักดีกว่า ไม่ต้องห่วงเรื่องความต่อเนื่อง เพราะเน้นบนถนนอยู่แล้วค่ะ เอาเข้าจิงก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ที่ต้องเจอและแก้ไขในแต่ละวัน ส่วนเทคนิคที่แตกต่างกันปกติเป็นเรื่องการจอดในซองมากกว่า เพราะเอารถเข้าไปอยู่ในนั้นได้หลายวิธี

Guest

ต่าย

ต่าย

Guest

30 Aug 2010 13:24 #25

ขอบคุณมากมายค่ะ ... เด๋วเย็นนี้โทรไปสมัครนะค่ะ

ต่าย

ต่าย

Guest

Guest

30 Aug 2010 13:40 #26

ยินดีต้อนรับสู่ Smile Driving Centre เลยค่ะ

Guest

PR

PR

Guest

30 Aug 2010 18:40 #27

วันนี้เต้นเต้นกับเพื่อนที่ทำงานยังไม่หายเลยคุณเจ้าของร้าน ถ้าอ่านแล้วรบกวนขอตารางเรียนด้วยนะค่ะ AUTO ค่ะ 10 ชม.
อยากเรียนกะเจ้า 3 หุหุ (วันนี้ไปลองมาแล้วแหล่มค่ะ) เชื่อเจ้าของร้านแล้ว ตอนหัดขับรถหัดขับคันไหนก็ได้ ถ้าขับเป็นแล้วจะขับรถอะไรก็ขับได้หมด ยกเว้นเกียร์ธรรมดา:R::R: ดีใจจังคนไทยมีแต่รวยๆ กันทั้งนั้นเล้ย (เจ้าของ Web นี้ก็รวยลูกค้าเยอะมากๆๆๆๆ)

PR

PR

Guest

Guest

30 Aug 2010 23:01 #28

Who wants to เรียนจ๊ะ? เพื่อนพี่เกด หรือ พี่เกดเอง พี่เกดจาเรียนเองแล้วจาเรียนไปทำไมจบไปหกเดือนแล้ว เรียนไม่ทันจบไปออกรถมาขับทั้งที่ยังไม่มีใบขับขี่ยังต้องเรียนอีกหรอ โอ้ย สาธุ สมพรปาก รวย รวย รวย ช่วงนี้เงียบมาก ซบเซาอย่างหนัก

Guest

ศิษย์เก่า

ศิษย์เก่า

Guest

31 Aug 2010 08:59 #29

คนที่เรียนคือเพื่อน ไม่ใช่พี่ค่ะ พี่นะขับเก่งแล้วขับไปร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำมาหมด อันนี้ก็ต้องยกความดีให้กับครูที่ Smile แหล่ะ ตั้งแต่ไปเรียนมาชวนเพื่อน ๆ น้อง ๆ ไปเรียนมาทุกคนประทับใจหมดเลย ส่วนเพื่อนคนล่าสุดที่กำลังรอตารางเรียนคืออยากให้เค้าขับรถเป็นและขับอย่างปลอดภัย เพราะเราเคยเจอกับตัวเองขับรถยังไม่ค่อยเป็นแต่ได้รถมาแล้วยังไม่มีใบขับขี่ แต่ถ้าไม่ได้ความกล้าที่ครูพาออกถนนตั้งแต่เข้าไปนั่งฝั่งคนขับประมาณ 15 นาทีก็อาจจะ ไม่กล้าไปไหนต่อไหนหรอก

ปล.ยังไม่ได้ตารางเรียนเลย

ศิษย์เก่า

ศิษย์เก่า

Guest

Guest

31 Aug 2010 10:14 #30

เจ๊ ส่งไปให้แล้ว พี่เกดลาออกจากที่ทำงานมานั่งรับสมัครนักเรียนแทนเอ๊กซ์มั้ย คงได้นักเรียนเยอะน่าดู แต่ไม่มีเงินเดือนใจนะ มีแต่น้ำใจกับข้าวเย็น 1 มื้อ :D:

Guest

PR

PR

Guest

31 Aug 2010 12:04 #31

น่าสนใจอ่ะ แค่พี่ได้กินน้ำใจก็อิ่มแทนข้าวแล้วจ๊ะ มื้อเย็นไม่ต้อง ปกติก็ไม่กินอยู่แล้ว

PR

PR

Guest

น้องอี๊ด

น้องอี๊ด

Guest

31 Aug 2010 18:19 #32

จัดไปเลยพี่เกด น้องอี๊ดก็ว่าอย่างนั้นล่ะ

น้องอี๊ด

น้องอี๊ด

Guest

Guest

1 Sep 2010 21:20 #33

เฮ้ย พี่เปลี่ยนใจแล้วน้องอี๊ด เอาพี่เกดมาฝึกเป็นครูดีกว่า ศิษย์เก่าที่น่าภาคภูมิใจ ดีเท่ดีจะได้มีครูผู้หญิง กร๊ากกกกกกกก

ที่นี่มีนักเรียนจะขอมาเป็นครูฝึกหัด วันเสาร์ อาทิตย์ ด้วยนะ แต่ไม่รับ เพราะเค้าน่าจะพูดเล่น 555

Guest

PR

PR

Guest

4 Sep 2010 11:52 #34

เหอ ๆ น้องคนสวย ถ้าต้องการครูผู้หญิงจิง ๆ ก็บอกนะ เคยสอนแล้วก็น่ากลัวดี ต้องลองถามลูกศิษย์คนแรกของพี่ดูว่าสอนเป็นงัยบ้างตอนนี้กำลังเรียนกะ Smile อยู่ แบบว่าคนขับรถไม่แข็งสอนสอนขับรถไม่เป็นนะ 555 (เพือน ๆ เค้าก็ลุ้นกันอยู่ว่ากระถางต้นไม้แถวนั้นจะแตกหรือป่าว)

ปล. ไม่รับก็ไม่เป็นค่ะ เพราะพูดเล่นเหมือน:R::R:

PR

PR

Guest

Guest

4 Sep 2010 13:52 #35

มาดิ มานั่งท้ายสัก 3 เดือน สอบใบอนุญาต สอบปฏิบัติอีก 500 ท่า ทั้งเกียร์ธรรมดา เกียร์ออโต้ เด้วสอนเกียร์ธรรมดาให้ฟรี พาไปสอบใบอนุญาตจนกว่าจะได้ รายได้เงินละ 15000 ประกันสังคมไม่มี สวสัดิการอื่นไม่มี จัดงานวันเกิดให้ เท่านั้นแหละ

พี่เกด พี่นุชอะมีอาทิตย์นึง ขอเลื่อนตารางให้สายหน่อยได้มั้ย เด้วดูให้แล้วแจ้งิกทีได้มั้ย ตอนนี้ครูสอน 7 โมงเลิก 3 ทุ่มทุกวัน จนมันด่าหนูแล้ว ตื่นกันไม่ไหว บ้านไกล เมียด่า อะกันก็ไม่รู้

Guest

PR

PR

Guest

4 Sep 2010 14:21 #36

โอ้ย ๆๆๆๆๆ 500 ท่า เห็นทีจะไม่ไหว ทุกวันนี้ เดินหน้าและถอยหลังแค่ 2 ท่า ก็ไปไม่ค่อยเป็นอยู่แล้ว วันนี้เป็นพนักงานขับรถพาผู้จัดการ (เพื่อนสุดที่รัก) มาทำงานที่โรงงานอ่ะ ตอนแรกว่าจะให้น้องคนที่ส่งไปเรียนขับรถขับมาให้แต่ยังไม่กล้านั่งมาด้วยเลยจำใจขับมาเอง ตื่นเต้นอย่างแรงแต่ก็ไม่กลัวเท่าไหร่ ถ้ากลับเร็วจะซื้อขนมไปฝากนะ อยากกินไรที่แปดริ้วบอกละกัน แต่อย่าเยอะนะ

เหอ ๆ เรื่องเลื่อนตารางไม่ใช่เรื่องใหญ่ค่ะ เพียงแต่ไม่อยากให้ไปคร่อมเวลา 12.00 นะ เพราะต้องไปทำหน้าที่เป็น วันลี จ้า คนนี้พี่สะใภ้พี่เองจ๊ะ ถูกบังคับให้ไปเรียน

PR

PR

Guest

อ้อม

อ้อม

Guest

11 Jan 2013 11:43 #37

อยากจะสมัครเรียนขับรถค่ะ ไม่ทราบต้องทำยังไงบ้าง ต้องจ่ายเงินตอนไหนเท่าไหร่ ถ้าสนใจอยากจะเรียนเลยพอจะมีตารางว่างไหมค่ะ เรียนติดต่อกันทุกวันเลยก็ได้ค่ะ สามารถเรียนได้ทุกวันเวลาเรียนก็น่าจะเริ่มตั้งแต่ 10 โมงเช้าค่ะ ยังไงรบกวนช่วยดูตารางให้ด้วยนะคะ ด่วนๆเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ

อ้อม

อ้อม

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

11 Jan 2013 13:00 #38

ส่งตารางให้แล้วค่ะ สามารถเลือกเวลา แล้วโมรล๊อกได้เลยค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image