สไมลล์สอนขับรถยนต์

Guest

กระทู้ขอบคุณ...คุณแป้งคนสวย (1179 views)

25 Aug 2010 21:23

คุณแป้ง ได้รับน้ำผลไม้ที่ซื้อมาคุงครูแล้วนะคะ ขอบคุณแทนคุณครูด้วยค่ะ ครูหนุ่มเอามาแจกจ่ายแบ่งกันทุกครูเลยค่ะ ยังงัยได้ใบขับขี่แล้วขับรถปลอดภัยนะคะ อย่าได้ประมาทเป็นอันขาด เด้วภัยจะมาถึงตัว ฮาเล่ย์เก็บเข้าโรงรถได้เลยค่ะ จะบอกว่าคุณพ่อคุณแป้งแอบมาถามที่โรงเรียนอยู่บ่อย ๆ ว่าคุณแป้งขับได้มั้ย จะได้ไม่จะให้เรียนอีก คุณครูก็นั่งยันนอนยันว่าขับได้ แกคงเป็นห่วงมาเกือบทุกอาทิตย์อยู่พักนึงเลย ทีแรกมาเจอน้องแบงค์ จิง ๆ น้องไม่รู้ด้วยซ้ำว่าคนไหนคือคุณแป้ง แต่บอกไปแล้วว่าพอขับได้ ครั้งหลังมาเจอตัวครูหนุ่ม คนที่สอนเองเลย ครูconfirm เองกับปาก :]:

Guest

saravoot@รัชดา17

Guest

26 Aug 2010 20:18 #1

เอ๋ ....... น้องแบงค์นี่ผมป่าว หว่า หุหุ

Guest

Guest

27 Aug 2010 09:29 #2

ป่าว ที่โรงเรียนมีกุมารทองเฝ้าร้าน ชื่อว่าน้องแบงค์ กลางคืนไม่ยอมนอน นั่งเล่นเกมส์จนเช้า กลางวันนอน ถ้าไม่มีคนอยู่ร้านเช่นวันพุธ เป็นต้น จะถูกปลุกขึ้นมาตอนเช้า เพื่อมานั่งเล่นเกมส์ คนโทรศัพท์มารับได้ พูดได้ อธิบายเกี่ยวกับหลักสูตรและรถที่มีได้ แต่พูดภาษาไทยไม่ชัดที คนฟังไม่รู้เรื่องต้องโทรเข้ามือถือแล้วบอกว่าคนที่ร้านอธิบายแล้ว แต่หนูฟังไม่รู้เรื่องว่าเค้าพูดอะไร พอดีพึ่งเอามาอยู่เมืองกรุงไม่ถึงปีที ยังพูดไม่รู้เรื่อง มักจะมีคำพูดแปลก ๆ เสมอ เช่น

ขี้เกียจ = ขี้คร้าน
ไปรอที่พันธุ์ทิพย์นะ = ไปท่าที่พันธุ์ทิพย์นะ
ดูตารางก่อน = แลตารางก่อน

ภาษาใต้วันละคำ

Guest

Post reply
CAPTCHA Image