เชอรรี่

เชอรรี่

Guest

ขอตารางเรียน เดือน พ.ย. ค่ะ (962 views)

28 Oct 2010 10:51

สนใจเรียนเกียร์ออโต้ ไม่มีพื้นฐานมาก่อนค่ะ

ช่วยแนะนำคอร์ส และ ขอตารางเรียน เดือน พ.ย. ด้วยนะคะ

แล้วไม่ทราบว่า มี อาจารย์ ผู้หญิงบ้างมั้ยคะ

เชอรรี่

เชอรรี่

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

28 Oct 2010 11:55 #1

สวัสดีค่ะ น้องเชอร์รี่

ไม่มีพื้นฐานสำหรับออโต้ พี่มักจะแนะนำที่ 10 ชม อะค่ะ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาจะแนะนำที่ 15 ชม เพราะออโต้จะง่ายกว่า จิง ๆ ถ้าหนูใจกล้า ไม่กลัวรถ การออกถนนก็จะเป็นเร็วค่ะ ถ้าเรียนจบ 10 ชม แล้วไม่มั่นใจ ก็จะเปลี่ยนมาเป็นหลักสูตร 15 ชม ก็ได้ค่ะ คือ มาลงเวลาเพิ่มอีก 5 ชม จ่ายเงินเพิ่มแค่ส่วนต่างระหว่างหลักสูตร หลาย ๆ คนก็เรียน ที่ 10 ชม นะคะ แต่วีกนี้ไม่รู้ทำไม สอบใบขับขี่ผ่านแล้วทั้งนั้น ขับได้แล้วทั้งนั้น มาลงเรียนเพิ่มกันอีกเยอะเลย เมื่อวานวันเดียว 3 คนเลย แปลกเหมือนกัน จะให้สอนรถบ้านบ้าง จะเรียนกับรถคันอื่นบ้าง ครูคนอื่นบ้าง งง ไปหมด

หนูลง 10 ชม ก่อนก็ได้ค่ะ แล้วค่อยเพิ่มเอาทีหลัง แต่ข้อเสียคือหนูจะไม่ได้เวลาที่ต่อเนื่องกันนะคะ เพราะกว่าหนูจะเรียนจบ 10 ชม อาจจะมีนักเรียนคนอื่นมาลงคั้นแล้วก็ได้ค่ะ หรือไม่ลองไปเรียนครั้งแรกดู แล้วประเมือนผลตัวเองก่อน ถ้าไม่ชัวร์ถามคุณครูว่าการขับแบบเรา ถ้าจะให้คล่องจะกี่ชั่วโมงดี

ส่วนครูผู้หญิงไม่มีค่ะ ทั้งโรงเรียนมีพี่เป็นผู้หญิงคนเดียว ครูเป็นผู้ชายทั้งหมด แต่ถ้าไม่สบายใจ พาเพื่อน หรือ ผู้ปกครองมานั่งเรียนเป็นเพื่อนก็ได้ค่ะ

ตารางเดี๋ยวพี่ส่งให้ทางอีเมลล์นะคะ

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image