Nat

Nat

Guest

ขอตารางเรียนเดือน ก.พ. มี.ค. และเม.ย. (1547 views)

26 Jan 2011 09:47

รบกวนช่วยส่งตารางเรียนเดือน ก.พ. มี.ค. และเม.ย. เข้าเมลล์ nat_natsu@yahoo.com
สนใจเรียนแบบเกียร์ออโต้ 15 ชม.อะค่่ะ ไม่ทราบว่าต้องเรียนครั้งละกี่ชม. แล้วต้องเรียนกี่ครั้งค่ะ จะได้จองถูก
.. ขอบคุณค่ะ :)

Nat

Nat

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

26 Jan 2011 10:35 #1

เรียนครั้งนึงก็ประมาณ 2-3 ชม ค่ะ แต่แนะนำว่า 3 ชม จะดีกว่าจะได้ต่อเนื่องแล้วจะเกิดประโยชน์กว่าเยอะ เพราะสมมตว่าฝึกจอด ครูพาไปฝึกที่สนาม แล้วถึงจะพาขึ้นห้างจริง ตลอดดการเรียนนักเรียนขับเองทั้งหมด คือ ขับจากบ้านมาสนาม ซ้อมจอดใน สนาม ขับออกจากสนามหาห้าง จอดในห้าง ขับจากห้างกลับบ้าน คือถ้า 2 ชม บางทีลองนึกภาพ ระยะทางนิดเดียวแต่เรามือใหม่ไง ไม่ได้ปู๊ดป๊าดถึงห้าง อาจจะใช้เวลานิดนึง จอดก็ไม่ได้จอดทีเดียวแล้วไป อย่างน้อยก้ต้องมี 2 3 ที ถ้าเวลาไม่พอ มันก็ต้อองมาต่อครั้งถัดไป ถ้าเรียนทุกวันติด ๆ กันก็โอเค ไม่ลืม ถ้าเว้นอีกอาจจะลืม อาจจะต้องมีทบทวนอีก refresh นิดหน่อย อย่างนี้อะค่ะ เพราะขับรถให้คล่องมันต้องฝึกฝนไงค่ะ ดังนั้นขับปล่อย จับปล่อย ก็จะคล่องเร็ว ไอ้เป็นมันเป็นอยู่แล้ว แต่ชินถนนมั้ย กลัวถนนมั้ย มันต้องฝึก

อีกอย่างถ้าลง 3 ชม แล้ว ทีหลังจะลดเป็น 2 มันไม่ค่อยมีปัญหา แต่จะเพิ่ม จาก 2 เป็น 3 ชม มันจะหาตารางไม่ค่อยได้ เพราะจะไปชนเพื่อนนักเรียนคนถัดไปอะค่ะ ถ้าเรียนครั้งละ 3 ชม 5 วัน คือ มาเรียน5 ครั้งก็จบค่ะ ไม่หนักหนา เรียนแปบเดียวเอง แล้วก้ไปสอบใบขับขี่

Webmaster

Webmaster

Admin

Post reply
CAPTCHA Image