ปันปัน

ปันปัน

Guest

ขอถามเรื่องเกี่ยวกับการสอบซ่อมหน่อยนะครับ (1088 views)

30 Jul 2012 15:02

พอดีไปสอบมาเมื่อวันที่13/9ไม่ผ่าน 1 ท่าครับ จนท.เลยนัดอีกทีวันที่ 18/9 แต่พอดีมีงานด่วนไปตปท. เพิ่งกลับเนี่ยครับ ถามว่าจะสามารถสอบได้ไหมครับ เพราะในใบนัดเขียนไว้ว่านัดจากวันยื่นคำขอ 90 วัน

ปันปัน

ปันปัน

Guest

Webmaster

Webmaster

Admin

30 Jul 2012 16:31 #1

9 นี่ คือ กันยา 54 ใช่มั้ยค่ะ ถ้าใช่ ขณะนี้ กรกฎา 55 แปลว่า เกิน 3 เดือนแล้วค่ะ จะต้องสอบใหม่ทั้งหมด รวมทั้งยื่นเอกสารใหม่ ทดสอบสมรรถภาพของร่างกายใหม่ และอบรมและสอบข้อเขียนใหม่ด้วยค่ะ

ที่สำคัญปัจจุบันนี้ต้องสอบ 2 วันค่ะ วันแรก ยื่นเอกสาร ตรวจร่างกาย อบรม 4 ชม สอบข้อเขียน

วันที่ 2 สอบภาคสนามค่ะ

ติดต่อที่โรงเรียนได้เหมือนเดิมค่ะ

Webmaster

Webmaster

Admin

ปันปัน

ปันปัน

Guest

30 Jul 2012 17:42 #2

ขอโทษครับ พิมพ์ผิด 13/7 ครับ อุอุอุ คือตามความเข้าใจของผมคือ ถ้ายังไม่เกิน 3 เดือนจากวันสอบข้อเขียน ก็สามารถไปเมื่อไรก็ได้ใช่ไหมครับ

ถึงแม้จะไม่ตรงวันที่นัดสอบซ่อมก็ตามอะครับ

ปันปัน

ปันปัน

Guest

สไมลล์

สไมลล์

Guest

30 Jul 2012 17:56 #3

โอเคค่ะ ได้ค่ะ ถ้าไม่เกิน 90 วัน นับวันนะคะ ไม่นับเป็นเดือน ไม่ตรงตามวันนัดได้ค่ะ แต่สอบแต่ละครั้งต้องห่างกัน อย่างน้อย 3 วันทำการ เจ้าหน้าที่เค้าเลยนัดแบบห่างกัน 3 วันทำการไว้ก่อนค่ะ นั้นคือ at least ไปก่อนนั้นไม่ได้

สไมลล์

สไมลล์

Guest

Post reply
CAPTCHA Image